CỦI HƠI VIỆT NAM NGÔI NHÀ ĐAM MÊ TÌNH NGHĨA
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
CỦI HƠI VIỆT NAM NGÔI NHÀ ĐAM MÊ TÌNH NGHĨA

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 9 ... 14, 15, 16 ... 23 ... 32  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 15 trong tổng số 32 trang]

hungminhon

hungminhon
uiquetui đã viết:
hungminhon đã viết:Thông báo là đã cắt con lw 4.5 24" thành 2 đoạn 12". Kết quả test đoạn có sẵn đuôi chuột 40m trong nắp c2. Còn đoạn đầu nòng chưa mang đi tiện đuôi chuột dc. Lúc nào tiện dc thì test và thông báo sau. Các bác cứ yên tâm nhé
k

Khỏi tiện bán luôn đi.
2 khúc có chủ hết b ơi.cũng chung nhau tiền mua. Cắt xong đc thì dùng. Hỏng thì tự chịu. E k phải ng cắt. Cái nòng là of e bán ra cho 2 thằng ý chuột bạch.

cuongvu1368

cuongvu1368
ptl9293 đã viết:Kinh nghiệm về sử dụng, sửa chữa, săn bắt, bảo tồn P1 - Page 15 91827009184Untitled_tn
ví dụ về bước xoắn..theo cách e hiểu..cả 2 cùng độ dài mà hình ở dưới bước xoắn lớn hơn hình ở trên..bước xoắn nó gấp thì cùng độ dài trong nòng nó vẫn xoay đủ 1 vòng..còn ít gấp thì cùng độ dài trong nòng nó không xoay đủ 1 vòng..đơn giản là thế..k biết có đúng không nữa..Very Happy:D..e nói trong nòng thôi nha..chứ nó đã xoắn rồi thì ra khỏi nòng 5m hay 10m nó vẫn xoay đủ 1 vòng..
Hì bác cái hình ơn trên là bước lớn còn hình ơn dưới là bước nhỏ !
Em nghĩ thế này (chắc bác nào cũng có cái bút bi ) cứ lấy cái lò so ở cây bút ra rồi kéo dài nó ra 2 lần so với lúc đầu thì các bác sẽ thấy ngay sự khác biệt ! "Nó sẽ dài ra gấp đôi nhưng số vòng xoắn k thay đổi!"
Cái 12" thì nó như cái lò so lúc chưa kéo => bước xoắn nhỏ ( hay gọi xoắn gấp)
Cái 24" thì nó như cái lò so đã kéo dài gấp đôi lúc này thì bước xoăn lớn nhưng k gấp !(và số vòng xoắn k thay đổi)
Nếu cắt đôi cái lò so đã kéo dài thì "số vòng xoắn" của nó chỉ còn một nửa thui !

SylarAG

SylarAG
ptl9293 đã viết:Kinh nghiệm về sử dụng, sửa chữa, săn bắt, bảo tồn P1 - Page 15 91827009184Untitled_tn
ví dụ về bước xoắn..theo cách e hiểu..cả 2 cùng độ dài mà hình ở dưới bước xoắn lớn hơn hình ở trên..bước xoắn nó gấp thì cùng độ dài trong nòng nó vẫn xoay đủ 1 vòng..còn ít gấp thì cùng độ dài trong nòng nó không xoay đủ 1 vòng..đơn giản là thế..k biết có đúng không nữa..Very Happy:D..e nói trong nòng thôi nha..chứ nó đã xoắn rồi thì ra khỏi nòng 5m hay 10m nó vẫn xoay đủ 1 vòng..

Đúng rồi bác ah.

http://www.thetruthaboutguns.com/2012/08/foghorn/ask-foghorn-barrel-twist-and-which-is-right-for-your-ar-15/

Modern firearms use a series of grooves inside the barrel called “rifling” to spin the projectiles (bullets) as they pass through the barrel. The bullets are sized to fit (snugly) down the barrel without the raised portions so when the bullet is pushed down a barrel with rifling those spiral designs cut into the side of the bullet and grab hold, forcing it to spin. We express the degree of rifling twist in a barrel by a ratio that describes the number of inches it takes to do one complete revolution (for example, 1:12 means 1 revolution in 12 inches).

Nòng 12 inch thì tỉ lệ là 1:12 có nghĩa là đạn sẽ quay được 1 vòng trong 12 inch.

http://www.pyramydair.com/blog/2013/07/how-does-rifling-twist-rate-affect-velocity-andor-accuracy-part-13/

Bài này có test 3 nòng 12 inch và mỗi nòng 1 tỉ lệ khác nhau là 1:12 và 1:16 và 1:22 . Kết quả ở 50 yards thì 1:12 và 1:16 gần như nhau còn 1:22 tệ gấp đôi 2 tỉ lệ kia.

Như bài trên nòng 12 inch của AirForce Talon SS tỉ lệ là 1:16 không phải là 1:12. Do đó, Đạn chưa quay được một vòng với cái nòng 12 inch Zin. và có thể đây là tỉ lệ chuẩn của thằng LW. nếu vậy. Cái cành LW 24 inch mà có tỉ lệ là 1:16. nếu căt ra làm đôi thì tỉ lệ vẫn như nhau đều quay được 0.75 vòng.

Trong bài có nói : The physical length of the barrel has no affect on twist rate. A one turn in 12 inch barrel will have two complete revolutions in a 24 inch rifle barrel, but only half a revolution in a 6 inch pistol barrel. The twist rate is still the same.

vuamaohiem

vuamaohiem
hungminhon đã viết:
uiquetui đã viết:
hungminhon đã viết:Thông báo là đã cắt con lw 4.5 24" thành 2 đoạn 12". Kết quả test đoạn có sẵn đuôi chuột 40m trong nắp c2. Còn đoạn đầu nòng chưa mang đi tiện đuôi chuột dc. Lúc nào tiện dc thì test và thông báo sau. Các bác cứ yên tâm nhé
k

Khỏi tiện bán luôn đi.
2 khúc có chủ hết b ơi.cũng chung nhau tiền mua. Cắt xong đc thì dùng. Hỏng thì tự chịu. E k phải ng cắt. Cái nòng là of e bán ra cho 2 thằng ý chuột bạch.
Cái que củi ở avatar tên gì thế bác?

hungminhon

hungminhon
[quote="vuamaohiem"][quote="hungminhon"]
uiquetui đã viết:
hungminhon đã viết:Thông báo là đã cắt con lw 4.5 24" thành 2 đoạn 12". Kết quả test đoạn có .
Cái que củi ở avatar tên gì thế bác?

Gém 16 b ơi

Quangthuan8x

Chào các bác

thunder bolt

thunder bolt
E đang cần cưới 1 e bruno hay quilat em nó cũng được. Bác nào có ới em với nha

văn phương nb

Em là thành viên mới nhưng cho e xin fep đc noi. Cách đây 3 năm em tận mắt chứng kiến 1 e cd bem tấm nhôm ngoại dày 5l thủng wa. Các bac có tin dc ko?

ptl9293

ptl9293
văn phương nb đã viết:Em là thành viên mới nhưng cho e xin fep đc noi. Cách đây 3 năm em tận mắt chứng kiến 1 e cd bem tấm nhôm ngoại dày 5l thủng wa. Các bac có tin dc ko?
dày 5l là dày ntn ạ..bác nói rõ tí..

văn phương nb

Dạ ! Tấm nhôm đó dày 5ly ạ. Là nhôm 5052.

văn phương nb

Dạ ! Tấm nhôm đó dày 5ly ạ. Là nhôm 5052.

Quangthuan8x

chán quá các cụ ạ.e vác cây cd tq nòng lw24" thêm đoan hãm thành nữa.nó nặng quá găp cu 20~30m không điểm tì éo bắn được.

Long hổ

Quangthuan8x đã viết:chán quá các cụ ạ.e vác cây cd tq nòng lw24" thêm đoan hãm thành nữa.nó nặng quá găp cu 20~30m không điểm tì éo bắn được.
Hehe cắt thành 2 khúc.xài 1 khúc cho nhẹ.vứt cho e một khúc Very Happy

SNIPER AG

SNIPER AG
Theo tuyền hồn báo tin, vời gọi của bác vitcon, em đã về, não nề, ê chề hơn xưa.
Chào toàn thể anh em.
Xin thông báo với toàn thể anh em, do tình hình phải lo cho con bú nên bác quangvan3233lx xin gởi lời chào tạm biệt các anh em, khi nào rảnh rỗi bác ấy sẽ ghé thăm anh em.
Xin hết ạ

tư tò tò

Hôm nọ lang thang trên mạng thấy có bác nào có bán cái van điều áp của condor đóng mở bằng điện, nhà ta có ai thử nghiệm hay nghiên cứu thể loại này chưa ạh? Em thấy dùng điện cũng có cái hay, không phải lăn tăn về việc lò xo, rồi búa nặng nhẹ, giảm được trọng lượng và còn giảm được độ giật đáng kể. Mỗi lần sạc chắc đi bem được mấy lần vì em nghĩ nó không tốn pin là mấy

Long hổ

tư tò tò đã viết:Hôm nọ lang thang trên mạng thấy có bác nào có bán cái van điều áp của condor đóng mở bằng điện, nhà ta có ai thử nghiệm hay nghiên cứu thể loại này chưa ạh? Em thấy dùng điện cũng có cái hay, không phải lăn tăn về việc lò xo, rồi búa nặng nhẹ, giảm được trọng lượng và còn giảm được độ giật đáng kể. Mỗi lần sạc chắc đi bem được mấy lần vì em nghĩ nó không tốn pin là mấy
Có thứ lợi hại như vậy hả bác. scratch

tư tò tò

Long hổ đã viết:
Có thứ lợi hại như vậy hả bác. scratch
Đây bác này: https://www.facebook.com/ongngam.hoi?fref=pb&hc_location=friends_tab

SNIPER AG

SNIPER AG
tư tò tò đã viết:Hôm nọ lang thang trên mạng thấy có bác nào có bán cái van điều áp của condor đóng mở bằng điện, nhà ta có ai thử nghiệm hay nghiên cứu thể loại này chưa ạh? Em thấy dùng điện cũng có cái hay, không phải lăn tăn về việc lò xo, rồi búa nặng nhẹ, giảm được trọng lượng và còn giảm được độ giật đáng kể. Mỗi lần sạc chắc đi bem được mấy lần vì em nghĩ nó không tốn pin là mấy
Bác đã tính tới trọng lượng nó chưa ạ, về cơ bản búa điện cũng như cái chuông điện ngày xưa, hay giống như con cóc đề của xe oto, có củng dùng lõi sắt từ, dây quấn, mạch điện, nên em nghĩ nó không nhẹ, đó là chưa kể cục pin.
Búa điện cho củi như nào thì em không rõ chứ nếu nó đập mạnh như con cóc đề thì nó cũng giật đùng đùng, và nếu như cần độ búa đập mạnh thì chắc chắn nó sẽ ngốn pin kha khá... chưa kể tới lúc pin mạnh búa mạnh lúc pin yếu thì búa yếu...
Theo em nghĩ chắc ko khả thi mấy.

tư tò tò

SNIPER AG đã viết:
Bác đã tính tới trọng lượng nó chưa ạ, về cơ bản búa điện cũng  như cái chuông điện ngày xưa, hay giống như con cóc đề của xe oto, có củng dùng lõi sắt từ, dây quấn, mạch điện, nên em nghĩ nó không nhẹ, đó là chưa kể cục pin.
Búa điện cho củi như nào thì em không rõ chứ nếu nó đập mạnh như con cóc đề thì nó cũng giật đùng đùng, và nếu như cần độ búa đập mạnh thì chắc chắn nó sẽ ngốn pin kha khá... chưa kể tới lúc pin mạnh búa mạnh lúc pin yếu thì búa yếu...

Em cũng không rành khoản kỹ thuật này lắm nhưng thấy clip nó làm cũng hay đấy bác. Đây này bác, bác xem thử có OK không. Em thấy tụi nó làm ok đấy chứ.
http://v.youku.com/v_show/id_XNzAyMzcwMTg4.html?from=y1.2-1-176.3.7-1.1-1-1-6

SNIPER AG

SNIPER AG
tư tò tò đã viết:
SNIPER AG đã viết:
Bác đã tính tới trọng lượng nó chưa ạ, về cơ bản búa điện cũng  như cái chuông điện ngày xưa, hay giống như con cóc đề của xe oto, có củng dùng lõi sắt từ, dây quấn, mạch điện, nên em nghĩ nó không nhẹ, đó là chưa kể cục pin.

Em cũng không rành khoản kỹ thuật này lắm nhưng thấy clip nó làm cũng hay đấy bác. Đây này bác, bác xem thử có OK không. Em thấy tụi nó làm ok đấy chứ.
http://v.youku.com/v_show/id_XNzAyMzcwMTg4.html?from=y1.2-1-176.3.7-1.1-1-1-6
Vâng, thấy cũng hay, kỹ thuật ngày càng tiến bộ nên làm cũng gọn rồi nhỉ, chắc em lỗi thời rồi. Hixxxx

uiquetui

uiquetui

Condor bắn từng viên thì chắc ko cần van điện, nhưng dùng cho cây khác chắc hợp nhỉ

tư tò tò

uiquetui đã viết:
Condor bắn từng viên thì chắc ko cần van điện, nhưng dùng cho cây khác chắc hợp nhỉ

Em nghĩ bắn từng viên hay Multi cũng không quan trọng, quan trọng là sự ổn định của mỗi lần mở van xả, condor anh em hay dùng sợ nhất là khoản canh chỉnh lực búa, trọng lượng búa, lò xo, nếu dùng van điện này thì em nghĩ sẽ khác phục được những nhược điểm này, làm cho mỗi phát bắn sẽ ổn định như nhau vì là cơ cấu điện mà. Hơn nữa là cò có thế bố cò trí bất kỳ vị trí nào, bóp lại nhẹ vì nó chỉ là cái "công tắc" thôi Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

Lecuong20

Lecuong20
tư tò tò đã viết:
uiquetui đã viết:

Em nghĩ bắn từng viên hay Multi cũng không quan trọng, quan trọng là sự ổn định của mỗi lần mở van xả, condor anh em hay dùng sợ nhất là khoản canh chỉnh lực búa, trọng lượng búa, lò xo, nếu dùng van điện này thì em nghĩ sẽ khác phục được những nhược điểm này, làm cho mỗi phát bắn sẽ ổn định như nhau vì là cơ cấu điện mà. Hơn nữa là cò có thế bố cò trí bất kỳ vị trí nào, bóp lại nhẹ vì nó chỉ là cái "công tắc" thôi Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

Bác có biết cấu tạo bên trong của val điện này ko, hay clip mổ xẻ cái van ý!

Mình ko biết có phải là nó tích hợp bộ solenod lên cây ty val luôn ko mà clip thấy gọn nhỉ, vừa điều áp vừa val điện nữa, hay loại này ko có điều áp?
Nếu tích hợp trực tiếp vậy thì cần bộ kích điện cực mạnh đây, vì nó ko có đà để tạo lực như dạng búa được! Hay là 1 cơ cấu khác! ???
Bọn tàu khựa tài thiệt! dân nó đông quá mà ^^

tư tò tò

Lecuong20 đã viết:

Mình ko biết có phải là nó tích hợp bộ solenod lên cây ty val luôn ko mà clip thấy gọn nhỉ, vừa điều áp vừa val điện nữa, hay loại này ko có điều áp?
Nếu tích hợp trực tiếp vậy thì cần bộ kích điện cực mạnh đây, vì nó ko có đà để tạo lực như dạng búa được! Hay là 1 cơ cấu khác! ???

Nick face Ống Ngắm Súng Hơi bán 1 bộ với giá là 2tr500k, hình như là van xả không thì phải bác ạh. Mà em cũng chẳng biết. Mà phải công nhận thằng trung cẩu cái quái gì nó làm cũng được

Lecuong20

Lecuong20
tư tò tò đã viết:
Lecuong20 đã viết:

Nick face Ống Ngắm Súng Hơi bán 1 bộ với giá là 2tr500k, hình như là van xả không thì phải bác ạh. Mà em cũng chẳng biết. Mà phải công nhận thằng trung cẩu cái quái gì nó làm cũng được

Bác cho mình link đó được ko! mà mình nghe nó test nổ ko to lắm thì phải! và vẫn có điều áp, vì mình thấy có loại có núm vặn, chắc là núm chỉnh áp!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 15 trong tổng số 32 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 9 ... 14, 15, 16 ... 23 ... 32  Next