CỦI HƠI VIỆT NAM NGÔI NHÀ ĐAM MÊ TÌNH NGHĨA
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
CỦI HƠI VIỆT NAM NGÔI NHÀ ĐAM MÊ TÌNH NGHĨA

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15 ... 23 ... 32  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 14 trong tổng số 32 trang]

tư tò tò

ndy đã viết:Ndy làm lại bộ cò cho CD & chốt an toàn,với thiết kế này thì ..có lẽ cò nhẹ hơn hai mảnh và dễ lắp hơn bộ 5 mảnh Very Happy
a,e cho ý kiến để hoàn thiện nhé.

Chốt an toàn - khóa.

Có vẻ hay đấy bác. Bác thử xem thế nào. Nếu thành công em sẽ đặt bác 1 bộ

uiquetui

uiquetui
ndy đã viết:Ndy làm lại bộ cò cho CD & chốt an toàn,với thiết kế này thì ..có lẽ cò nhẹ hơn hai mảnh và dễ lắp hơn bộ 5 mảnh Very Happy
a,e cho ý kiến để hoàn thiện nhé.
Kinh nghiệm về sử dụng, sửa chữa, săn bắt, bảo tồn P1 - Page 14 Untitled1_zpsc6b180c1
Chốt an toàn - khóa.

Kết cấu đc thông minh nhưng có khi rắc rối cò 5 mảnh (hay 3 mảnh) dễ lắp mà.

KendrickCharleston

KendrickCharleston
An toàn nhất chính là ko lên búa khi chưa bem.
Lên rồi mà ko bem thì nên xả búa... ==> đó là cái khóa an toàn nhất khi chơi cái này.

Thế nên thà ko có khóa, vì có cơ cấu khóa rồi ae sẽ ỷ lại, cố ý sử dụng cái cơ cấu khóa.
Động tác xả búa ko khác gì mấy so với kéo mở khóa. Mà có cơ cấu khóa, cứ khóa đi cho lò xo mau hư.

631 có ai khóa nó cả buổi ko ?? Hay phải xả lò xo...
An toàn nhất là ở người chơi, yếu tố con người.

Dù sao, hoan nghênh chủ nhân có ý tưởng, nhưng mình sẽ hoan nghênh hơn ở chi tiết, bộ phận, cơ cấu, nguyên lý chỗ khác...

ilikepcp

ilikepcp
uiquetui đã viết:
Andy K đã viết:
tư tò tò đã viết:Chào cả nhà, cho em ra mắt nhé. Có ai đoán thử bên nhà cũ em mang nick gì không? Khà khà...

Tình hình là em cũng đang có kế hoạch talon với cành crosman 12". Bác nào có ý định tương tự thì ới em, cùng mua cành 24 về cắt ra với ạh.

Long hổ đã viết:Bác cho hỏi chính xác là bao nhiêu để em biết đường gom lúa?

Em xin lỗi là sau khi nhiều pác tư vấn em bỏ ý định cắt cành rồi vì cắt ra số vòng xoắn -40% => hết ngon

Em sẽ lên kế hoạch mới ^^, hy vọng lần sau các pác lại ủng hộ em như này Embarassed

Theo mình nghĩ cắt gì thì cắt nhưng khương tuyến tối thiểu phải đi dc hơn 1 vòng
Cac bac cho e hoi ti: vay buoc xoan cua khuong tuyen tren canh 12'', 18''....24'' co giong nhau k ah?

uiquetui

uiquetui
ilikepcp đã viết:
Cac bac cho e hoi ti: vay buoc xoan cua khuong tuyen tren canh 12'', 18''....24'' co giong nhau k ah?  

Có lẽ nòng cùng một hãng sẽ có số vòng xoắn ngang nhau

juniosang

E chào cả nhà ạ.

thunder bolt

thunder bolt
nhà mình có bác nào có bản vẽ của cây ed không cho e xin với. e thank trước nha. mail e : longmaster1193@gmail.com

thunder bolt

thunder bolt
nhớ giữ lại bộ da và lông  để treo tường bác nha![/quote]
e không khoái món nhồi bông đó bác ơi. toàn cạo lông ko ak Wink

thunder bolt

thunder bolt
[quote="tonytran"]
thunder bolt đã viết:
Chồn bay hả bác. Chia lại cho e nửa con ko thì e đi báo công an nhe
chính là e nó đó bác. tongue tongue

cuongvu1368

cuongvu1368
uiquetui đã viết:
ilikepcp đã viết:

Có lẽ nòng cùng một hãng sẽ có số vòng xoắn ngang nhau
Một bác hỏi bước xoắn - một bác trả lời số vòng xoắn
Tất nhiên số vòng xoắn ngang nhau thì bước xoắn khác nhau rùi!
Bác cứ đem cái lò so ra thử là hiểu ngay mà !

airguns

Người ta quan tâm đến bước xoắn chứ không phải số vòng xoắn đâu các cụ à, các cụ cứ bảo dù dì thì gì đạn phải xoay ít nhất 1 vòng trước khi ra khỏi nòng. Có cụ nào thấy FX smooth twist chưa, nó có 1 tí twist ở đầu nòng chỉ mấy phân thôi, như thế chắc chắn là không đủ 1 vòng rồi, nhưng nhìn nó bắn test bia thì cũng ghiền lắm đấy.

uiquetui

uiquetui
airguns đã viết:Người ta quan tâm đến bước xoắn chứ không phải số vòng xoắn đâu các cụ à, các cụ cứ bảo dù dì thì gì đạn phải xoay ít nhất 1 vòng trước khi ra khỏi nòng. Có cụ nào thấy FX smooth twist chưa, nó có 1 tí twist ở đầu nòng chỉ mấy phân thôi, nhứ thế chắc chắn là không đủ 1 vòng rồi, nhưng nhìn nó bắn test bia thì cũng ghiền lắm đấy.

Cái này thì nhà em cũng ko biết do trước đây kinh nghiệm cắt cái nòng đồng thôi, tuy dùng nhiều loại nòng mà lw thì em dùng cũng khoảng 5 cái rồi nhưng ko để ý kỹ bác có gì chia sẽ một ít đi.

SylarAG

SylarAG
airguns đã viết:Người ta quan tâm đến bước xoắn chứ không phải số vòng xoắn đâu các cụ à, các cụ cứ bảo dù dì thì gì đạn phải xoay ít nhất 1 vòng trước khi ra khỏi nòng. Có cụ nào thấy FX smooth twist chưa, nó có 1 tí twist ở đầu nòng chỉ mấy phân thôi, như thế chắc chắn là không đủ 1 vòng rồi, nhưng nhìn nó bắn test bia thì cũng ghiền lắm đấy.

Tuy khương tuyến nó có 10cm nhưng mà không phải loại kt thường

Long hổ

airguns đã viết:Người ta quan tâm đến bước xoắn chứ không phải số vòng xoắn đâu các cụ à, các cụ cứ bảo dù dì thì gì đạn phải xoay ít nhất 1 vòng trước khi ra khỏi nòng. Có cụ nào thấy FX smooth twist chưa, nó có 1 tí twist ở đầu nòng chỉ mấy phân thôi, như thế chắc chắn là không đủ 1 vòng rồi, nhưng nhìn nó bắn test bia thì cũng ghiền lắm đấy.
em thấy bác nói có lý.vậy cái nòng 24" cắt thành 2 cái 12" thì đâu có khác gì nhau?vậy có bác nào nói cắt đi thì giảm...cái gì đó 40%(k nhớ rõ).vậy ai đúng?theo em nghĩ thì không giảm đi cái gì cả.chỉ là đạn rơi hơi thảm tí thôi.

hungminhon

hungminhon
Thông báo là đã cắt con lw 4.5 24" thành 2 đoạn 12". Kết quả test đoạn có sẵn đuôi chuột 40m trong nắp c2. Còn đoạn đầu nòng chưa mang đi tiện đuôi chuột dc. Lúc nào tiện dc thì test và thông báo sau. Các bác cứ yên tâm nhé

Andy K

Andy K
Tranh luận làm jì, dù gì em đã bỏ ý định cắt LW 24" rồi mà. Ai không cùng ý kiến thì tự cắt tự test đúng sai jì tự hưởng. Cứ sồn sồn cả lên

Em mới tắm rửa cho con vẹo sau mấy chuyến hưởng trăng mật, công nhận ko tắm lâu kỳ cọ cho em nó cực quá Twisted Evil, kết quả em nó cũng ngăm ngăm da trâu nhìn lâu cũng đc  Embarassed

Kinh nghiệm về sử dụng, sửa chữa, săn bắt, bảo tồn P1 - Page 14 Zyecuv

Kinh nghiệm về sử dụng, sửa chữa, săn bắt, bảo tồn P1 - Page 14 96w0na

Kinh nghiệm về sử dụng, sửa chữa, săn bắt, bảo tồn P1 - Page 14 1ep1u1

vuamaohiem

vuamaohiem
Andy K đã viết:Tranh luận làm jì, dù gì em đã bỏ ý định cắt LW 24" rồi mà. Ai không cùng ý kiến thì tự cắt tự test đúng sai jì tự hưởng. Cứ sồn sồn cả lên

Em mới tắm rửa cho con vẹo sau mấy chuyến hưởng trăng mật, công nhận ko tắm lâu kỳ cọ cho em nó cực quá Twisted Evil, kết quả em nó cũng ngăm ngăm da trâu nhìn lâu cũng đc  Embarassed

Con vợ nhìn đẹp phết cheers
Mịa, cùng giá tiền như nhau mà Tiger đẹp bà cố trong khi Innova báng gỗ thì thấy gớm Rolling Eyes

Andy K

Andy K
vuamaohiem đã viết:
Mịa, cùng giá tiền như nhau mà Tiger đẹp bà cố trong khi Innova báng gỗ thì thấy gớm Rolling Eyes

Uầy uầy, pác chỉ em chỗ nào gấp, em hốt liền, pé cọp = giá con cave Inno thì còn gì bằng bounce

344Kinh nghiệm về sử dụng, sửa chữa, săn bắt, bảo tồn P1 - Page 14 Empty Ad Sat Sep 13, 2014 6:40 pm

cuongvu1368

cuongvu1368
Thế cụ k hình dung ra dc cái lo so àh bác uiquetui nói chưa đúng lắm  "phải nói là chưa đủ" nhưng cũng chẳng sai
Còn mình lấy vd cái lò so cho dễ hiểu dễ hình dung và cũng dễ thực nghiệm luôn nếu muốn !
Còn cùng 1 loại nòng của 1 hãng khác size thì bước xoắn khác nhau là cái chắc nhé : 12" sẽ có bước xoắn nhỏ hơn 18" và 18" sẽ nhỏ hơn 24"

uiquetui

uiquetui
hungminhon đã viết:Thông báo là đã cắt con lw 4.5 24" thành 2 đoạn 12". Kết quả test đoạn có sẵn đuôi chuột 40m trong nắp c2. Còn đoạn đầu nòng chưa mang đi tiện đuôi chuột dc. Lúc nào tiện dc thì test và thông báo sau. Các bác cứ yên tâm nhé
k

Khỏi tiện bán luôn đi.

uiquetui

uiquetui
cuongvu1368 đã viết:
Thế cụ k hình dung ra dc cái lo so àh bác uiquetui nói chưa đúng lắm  "phải nói là chưa đủ" nhưng cũng chẳng sai
Còn mình lấy vd cái lò so cho dễ hiểu dễ hình dung và cũng dễ thực nghiệm luôn nếu muốn !
Còn cùng 1 loại nòng của 1 hãng khác size thì bước xoắn khác nhau là cái chắc nhé : 12" sẽ có bước xoắn nhỏ hơn 18" và 18" sẽ nhỏ hơn 24"

Yes

vuamaohiem

vuamaohiem
Andy K đã viết:
vuamaohiem đã viết:

Uầy uầy, pác chỉ em chỗ nào gấp, em hốt liền, pé cọp = giá con cave Inno thì còn gì bằng bounce
Thì cùng giá 9 củ mà bác. E đang nói báng gỗ chứ ko phải báng nhựa

Andy K

Andy K
vuamaohiem đã viết:

Hịc, con cave inno mặc cái váy gỗ mà đòi tận 9 củ, cướp Evil or Very Mad

vuamaohiem

vuamaohiem
Andy K đã viết:
vuamaohiem đã viết:
Hanghot đợt bán mà bác

Hịc, con cave inno mặc cái váy gỗ mà đòi tận 9 củ, cướp Evil or Very Mad

ptl9293

ptl9293
Kinh nghiệm về sử dụng, sửa chữa, săn bắt, bảo tồn P1 - Page 14 91827009184Untitled_tn
ví dụ về bước xoắn..theo cách e hiểu..cả 2 cùng độ dài mà hình ở dưới bước xoắn lớn hơn hình ở trên..bước xoắn nó gấp thì cùng độ dài trong nòng nó vẫn xoay đủ 1 vòng..còn ít gấp thì cùng độ dài trong nòng nó không xoay đủ 1 vòng..đơn giản là thế..k biết có đúng không nữa..Very Happy:D..e nói trong nòng thôi nha..chứ nó đã xoắn rồi thì ra khỏi nòng 5m hay 10m nó vẫn xoay đủ 1 vòng..

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 14 trong tổng số 32 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15 ... 23 ... 32  Next